เมื่อวันพุธที่ 29 พฤษภาคม 2567 ฝ่ายกิจการนักเรียน งานปกครองนักเรียน ได้จัดปฐมนิเทศนักเรียนทุกระดับชั้น เพื่อให้นักเรียนรู้จักคณะกรรมการบริหารโรงเรียน หัวหน้างานปกครองนักเรียน ครูสายชั้นกิจการนักเรียน และคณะกรรมการสภานักเรียน ประจำปีการศึกษา 2567 นอกจากนี้ นักเรียนได้รับการทบทวนเกี่ยวกับระเบียบต่างๆ เพื่อก่อให้เกิดความเข้าใจ และนำไปสู่การปฏิบัติตนอย่างถูกต้อง รวมทั้งเนื้อหาสาระที่เป็นประโยชน์เพิ่มเติม อาทิ ค่านิยมของโรงเรียน การแบ่งปัน (Sharing) และภัยใกล้ตัวที่นักเรียนอาจมองข้าม อาทิ การใช้คอมพิวเตอร์ – มือถือ (Cyber) สารเสพติด โดยมีเซอร์สายชั้นเข้าร่วมเป็นประธาน กล่าวเปิดและให้ข้อคิด เพื่อนำไปปรับใช้ในการดำเนินชีวิต
![447045956_966310768835905_108241500590114213_n](http://sjcep.com/2024/wp-content/uploads/2024/06/447045956_966310768835905_108241500590114213_n.jpg)
![443732645_966310828835899_6622795051419923347_n](http://sjcep.com/2024/wp-content/uploads/2024/06/443732645_966310828835899_6622795051419923347_n.jpg)
![445761392_966306425503006_7219663025846141679_n](http://sjcep.com/2024/wp-content/uploads/2024/06/445761392_966306425503006_7219663025846141679_n.jpg)
![445204289_966306355503013_140514420690656664_n](http://sjcep.com/2024/wp-content/uploads/2024/06/445204289_966306355503013_140514420690656664_n.jpg)
![445771835_966310542169261_6419843359464015233_n](http://sjcep.com/2024/wp-content/uploads/2024/06/445771835_966310542169261_6419843359464015233_n.jpg)